[Flyff Vanilla Server ] สังคมแหงมิตรภาพ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เควสรีสเตตัส

2 posters

Go down

เควสรีสเตตัส Empty เควสรีสเตตัส

ตั้งหัวข้อ  natee133nut Tue Apr 06, 2010 7:48 pm

คือว่า ผมอยากทราบถึงเรื่องเควส รีสเตตัสอ่ะครับ

เผอิญผมไปรับเควสมาจาก NPC juria (คลังแฟริส)

มันบอกให้กำจัด กัปตัน เอแบท (Captain aibaitt)

กับ กัปตัน แคสตี้ (Captain casty)

รางวัล = ไอเทม รีสเตตัส (Restatus)(1 ชิ้น) เงิน 1 แสน

ซึ่ง ผมก้อลองไปตี กัปตันเอแบทแล้วแต่ตีแล้วมันไม่ขึ้น ว่า ฆ่าไปแล้ว...ตัว ผมเลยอยากทราบว่า

ต้องไปตีที่ไหน? เควสนี้ทำได้จริงไหม? กรุณามาตอบด้วยนะคับ อยากรู้

natee133nut

ขึ้นไปข้างบน Go down

เควสรีสเตตัส Empty Re: เควสรีสเตตัส

ตั้งหัวข้อ  natee133nut Sun Apr 11, 2010 4:44 pm

ในที่สุดก้อได้มาครับ รีสเตตัส(จากเควส) ผมเลยเอามาบอกวิธีทำเควสให้ทราบครับ

1. รับเควสที่ NPC IS (ท่ใช้เปนโกดังอ่า)

2. ให้เข้าหอคอย B1 เพื่อไปตีกัปตันแคสตี้

3. ตีไป5ตัวมันจะขึ้นว่า กัปตันแคสตี้ที่ฆ่าได้มีทั้งหมด ... ตัว

4. มันจะบอกถึงแค่ 5 ตัว แล้วก้อจะไม่ขึ้นอีกเลย

5.ออกจากหอคอย B1 แล้วไปคุยกับ NPC IS (คนให้เควส)

6. เราจะเหนเปนเครื่องหมาย ? สีเทา (แสดงว่าเควสนั้นยังไม่เสร็จ)

7. เข้าไปคุยกับ NPC IS เขาจะ ขอบคุนเรา แล้วเราก้อกด OK

8. ได้ของรางวัง ใบรีสเตตัส 1 ใบ <จบครับ>

natee133nut

เควสรีสเตตัส Empty Re: เควสรีสเตตัส

ตั้งหัวข้อ  natee133nut Sun Apr 11, 2010 4:46 pm

ขอโทดคับ ผมพิมพ์ผิด แหะๆ เอาเปนว่าไปคุยกับ NPC Juria นะครับ

ต้องขอโทดมากๆเลย

natee133nut

ตั้งหัวข้อ  jakzaba55 Sun May 09, 2010 11:46 pm

ทำได้แน่นอนค้ราบ ลองแล้ว

jakzaba55

ขึ้นไปข้างบน