[Flyff Vanilla Server ] สังคมแหงมิตรภาพ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

วิธีการเล่น Billposter (บิล)

4 posters

Go down

วิธีการเล่น Billposter (บิล) Empty วิธีการเล่น Billposter (บิล)

ตั้งหัวข้อ  GM_นัท Sun Mar 14, 2010 10:28 pm

วิธี การลงสเตตัลของบิล

ขอแนะนำตัวบิว
ถ้าเล่นสายลากลงStaสักประมาน100
dex ก็ ไม่เกิน100
แล้วที่เหลือก็ลงStrจะได้ตีแรงๆแต่ถ้าใช้สกิวที่ใช้Mp
แนะ นำให้ลงIntไปด้วยสักนิดไม่เกิน50ก็โอเค

สายชู
ตอนแรกที่ยังไม่ เปลี่ยนMasterลงสายตีธรรมดาไปก่อนถ้าลงint(บางคน)ไปเลยมันคือสายมั่วจะเวล ช้านอกจากตี้
เลย ขอแนะนำว่า
ลงDex100
ที่เหลือลงStr
แล้วพอ เปลี่ยนเป็นMasterมันจะ มีรีสเตตัลให้
แล้วก็ลงStrล้วนๆไปเลยครับ (คงไช่มั่งผมไม่เคยเล่น)
ของดีที่สุดในสายชู ใส่เซตเวล30+10แล้วปลุกวุด,ชุด,โล่ ให้เป็น MP ครับ (เห็นเขาว่ากัน)

แต่ ถ้าเล่นสาย เดี่ยวก็ลง
Dex100
ที่เหลือลงStr
แล้วตอนเปลี่ยนเป็น Masterก็ลง เหมือนเดิมไป

(มีไรผิดตรงไหนก่อ โพสต์ตอบมานะครับ เพราะผมไม่เคยเล่น บิล)

By GM นัท
GM_นัท
GM_นัท

ขึ้นไปข้างบน Go down

วิธีการเล่น Billposter (บิล) Empty Re: วิธีการเล่น Billposter (บิล)

ตั้งหัวข้อ  aumforever Wed Mar 31, 2010 12:45 pm

ขอเพิ่มเติมนิดนึงละกันนะ

สายชูนะครับ ลงStrอย่างจีเอมว่าแหละถูกแล้ว ใส่เซต30 ปลุกmpก็จริงนะ

แต่แนะนำว่าให้เน้นลดร่ายด้วย เพราะลงลานจะได้เปรียบมาก mpพอประมาณก็พอครับ เน้นลดร่ายจะดีกว่า(แต่อย่าลืมmpด้วยล่ะ ^^)

aumforever

วิธีการเล่น Billposter (บิล) Empty OOOOOO

ตั้งหัวข้อ  misseknow Fri Apr 16, 2010 4:21 pm

โอ๋อออออ !! ดีมากคับ ใจมาก + +

ปล. ชอบเล่นมักๆ สายบิลเนี้ย . . .

misseknow

วิธีการเล่น Billposter (บิล) Empty Re: วิธีการเล่น Billposter (บิล)

ตั้งหัวข้อ  tonpeeba Tue May 04, 2010 7:21 pm

ผมแนะนำว่า ช่วงเวล1-120 แนะนำลงSTAล้วนๆ ไปเลย คับ

จะได้ลากได้ พอเปลี่ยนเป็นมาส ค่อยเล่นสายชูก็ได้นะคับ

tonpeeba

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics