[Flyff Vanilla Server ] สังคมแหงมิตรภาพ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

วิธีการเล่นElementer(เอเล)

Go down

วิธีการเล่นElementer(เอเล) Empty วิธีการเล่นElementer(เอเล)

ตั้งหัวข้อ  bluebutter Mon Jun 28, 2010 3:43 pm

วิธีการเล่น เอเลเมนเทอร์ (Elementer)

การเล่น เอเลฯนั้น มีอยู่ 2 สายให้เลือกกัน
สายแรก ลงSTA เป็นหลัก แล้ว INT ตามมา (สายเลือด)
ก็คือ ลงINT แค่นิดหน่อยพอประมาณสัก 150 นอกนั้นก็ลง STA (เวลาปลุกของปลุกเอาINTนะคะ)
ส่วนเรื่องเครื่องแต่งกายนั้น ให้ยัดการ์ด โจมตี (ไม่จำเป็นต้องเลือดเพราะเลือดเยอะแล้ว)
สายนี้แนะนำให้ใช้ตอนหลังเปลี่ยนเป็นมาสเตอร์แล้วนะคะ

สายที่สอง
ลง INT เป็นหลัก แล้วลง STA พอประมาณ
ก็คือ ลงSTA ประมาณ 150 นอกนั้นลง INT ค่ะเพราะจะเน้นโจมตีแรงมอนสเตอร์ตายไว ไม่เน้นเลือดมากนะคะ
เครื่องแต่งกายก็ยัดการ์ดเลือด เวลาปลุกของ แนะนำให้ปลุก STA ค่ะ

ทั้งสองสายนี้ ก็ขึ้นอยู่คนที่เล่นนะคะ ว่าชอบแนวไหน
อาวุธก็แนะนำให้ใช้ Ancient Staff หรือ สตาฟฟ์AC นั่นเอง
หากสามารถยัดเพชรได้แล้ว ก็มีให้เลือก
1.ยัด เพิ่มค่าความเสียหายขณะ PVP(เพื่อPVP ลงลานและ War)
2.ยัด INT ค่ะ(หาของ ลงลาน ฯลฯ)

หากมีอะไรสงสัยก็ถามได้ค่ะ

By : ป้าเจียก ..
Cool Question Question

bluebutter

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน